กรอบมาตรฐานคุณวุฒิระดับอุดมศึกษาแห่งชาติ (มคอ.)

       กรอบมาตรฐานคุณวุฒิระดับอุดมศึกษาแห่งชาติ (มคอ.) ปีการศึกษา 1/2557

    1.สาขาวิชาออกแบบผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม

              ดร.พลัง  วงษ์ธนสุภรณ์

                    IDE1105 การเขียนแบบ

                    IDE3301 คอมพิวเตอร์ช่วยงานออกแบบผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม

                    IDS3902 การศึกษารายบุคคล

                    IDS4850 สัมมนาการฝึกปฏิบัติการวิชาชีพออกแบบผลิตภัณฑ์

              ผศ.สมสกุล  จีระศิลป์

                    IDE2701 การออกแบบบกราฟิก1 (2)

                    IDE2701 การออกแบบบกราฟิก1

                    IDE3402 การออกแบบและสร้างสรรค์สภาพแวดล้อม (2)

                    IDE3402 การออกแบบและสร้างสรรค์สภาพแวดล้อม

                    IDS3401 การออกแบบเฟอร์นิเจอร์ 4 (2)

                    IDS3401 การออกแบบเฟอร์นิเจอร์ 4

              อาจารย์จง บุญประชา

                    IDE1102 หลักการออกแบบ

                    IDE2301 พื้นฐานคอมพิวเตอร์เพื่อการออกแบบ

                    IDS3111 การออกแบบผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม 4

              อาจารย์จิราวุฒิ ด้วงอินทร์

                    IDE1103 วาดเส้น1

                    IDE1104 ออกแบบทัศนศิลป์

              อาจารย์พลัง  วงษ์ธนสุภรณ์

                    IDE3602 การออกแบบและประเมินราคา

              อาจารย์รจนา  จันทราสา

                    IDE2101 การออกแบบผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม1

                    IDE2103 วัสดุและกรรมวิธีการผลิต

                    IDE2501 การออกแบบผลิตภัณฑ์เอกลักษณ์ไทย 1

              อาจารย์สรุพันธ์ รัตนาวะดี

                    IDE1206 ความรู้เบื้องต้นในงานออกแบบผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม

                    IDE3503 การออกแบบผลิตภัณฑ์เซรามิกส์ 3

                    IDS3101 ออกแบบผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม 3


    2.สาขาวิชาการจัดการอุตสาหกรรม

              ดร.วิทยา  เมฆขำ

                    IEM2502 การจัดการงานวัสดุ

              ดร.ไสว  ศิริทองถาวร

                    IEM2001 สถิติวิศวกรรม

                    IEM2102 การวิจัยดำเนินงาน

                    IEM3103 การควบคุมคุณภาพ

              ผศ.ดร.ฤดี  นิยมรัตน์

                    IDS3301 การออกแบบผลิตภัณฑ์เซรามิกส์ 4

                    IEM1801 องค์การและการจัดการธุรกิจอุตสาหกรรม

                    IEM2801 จิตวิทยาอุตสาหกรรม

                    IEM4201 การจัดการโครงการ

                    IEM4202 การวิจัยทางการจัดการอุตสาหกรรม

              ผศ.ดร.สมเกียรติ กอบัวแก้ว

                    IEM1002 ระบบสารสนเทศเพื่อการจัดการอุตสาหกรรม 001

                    IEM1002 ระบบสารสนเทศเพื่อการจัดการอุตสาหกรรม 002

                    IEM1001 การจัดการการผลิตในงานอุตสาหกรรม 001

                    IEM1001 การจัดการการผลิตในงานอุตสาหกรรม 002

              ผศ.สมศักดิ์  มีนคร

                    IEM2002 เทคโนโลยีการผลิตในงานอุตสาหกรรม

                    IEM2201 กฎหมายอุตสาหกรรมและแรงงานสัมพันธ์

                    IEM3104 การออกแบบและวางผังโรงงานอุตสาหกรรม

                    IEM3601 ระบบอัตโนมัติในงานอุตสาหกรรม 101

                    IEM3601 ระบบอัตโนมัติในงานอุตสาหกรรม 102

                    IND2209  วัสดุอุตสาหกรรม กลุ่มเรียน 101

                    IND2209  วัสดุอุตสาหกรรม กลุ่มเรียน 102

              อาจารย์ปริณัฐ แซ่หวุ่น

                    IEM3102 การวางแผนและการควบคุมการผลิต_กลุ่มเรียน 001

                    IND1104 แคลคูลัส กลุ่มเรียน 001

                    IND1104 แคลคูลัส กลุ่มเรียน 002

                    IND1109 สถิติ กลุ่มเรียน 001

                    IND1109 สถิติ กลุ่มเรียน 002


    3.สาขาวิชาเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์เพื่องานสถาปัตยกรรม

              รศ.ธีรศักดิ์ วงศ์คำแน่น

                    CAA1302 แนวการสอนทัศนศิลป์เบื้องต้น 2013

              อาจารย์กันยพัชร์  ธนกุลวุฒิโรจน์

                    CAA1302 หลักการออกแบบสถาปัตยกรรม

                    CAA2303 เทคนิคสถาปัตย์ 2

                    CAA3206 การออกแบบตกแต่งภายใน กลุ่มเรียน 001

                    CAA3206 การออกแบบตกแต่งภายใน

              อาจารย์วินัย  หมั่นคติธรรม

                    ARC4406 อุปกรณ์ระบบอาคาร

                    ARC4905 วิจัยออกแบบสถาปัตยกรรม2

                    CAA3406 Building Equipment

                    CAA3406 อุปกรณระบบอาคาร

              อาจารย์วิสุทธิ์  ศิริพรนพคุณ

                    BFM3412 เทคโนโลยีสถาปัตยกรรมและวิศวกรรม

                    CAA1301 การเขียนแบบสถาปัตยกรรม

                    CAA2602 การเขียนแบบสถาปัตยกรรมด้วยคอมพิวเตอร์

                    IND1105 ฟิสิกส์สำหรับนักเทคโนโลยี

              อาจารย์สันทัด วัฒนายน

                    CAA3607 เทคโนโลยีสารสนเทศฯ-มคอ3

              อาจารย์สุรัสดา  นิปริยาย

                    CAA2203 การออกแบบผังบริเวณ

              อาจารย์เอกรัตน์ ปานแร่

                    CAA2605 การออกแบบสถาปัตยกรรมด้วยคอมพิวเตอร์


    4.สาขาวิชาเทคโนโลยีการพิมพ์

              ผศ.ดร.อมร หล้าสมบูรณ์

                    PRT2301 การพิมพ์ออฟเซต

                    PTT2202 การบำรุงรักษาเครื่องจักร

                    PTT3602 การจัดการผลิตทางการพิมพ์

                    PTT3602 การจัดการการผลิตทางการพิมพ์

              อาจารย์ไกรพ เจริญโสภา

                    PPD 3301 การพิมพ์ดิจิทัล

                    PPD2102 คณิตศาสตร์และสถิติสำหรับออกแบบสิ่งพิมพ์และบรรจุภัณฑ์

                    PTT1102 เคมีสำหรับเทคโนโลยีการพิมพ์

              อาจารย์วัฒ พลอยศรี

                    PPD1101 ฟิสิกส์สำหรับออกแบบสิ่งพิมพ์และบรรจุภัณฑ์

                    PTT1101 ฟิสิกส์สาหรับเทคโนโลยีการพิมพ์

                    PTT1201 เทคโนโลยีการพิมพ์เบื้องต้น

                    PTT1202 วัสดุทางการพิมพ์

                    PTT3101 สถิติและการวิจัยสำหรับเทคโนโลยีการพิมพ

              ผศ.วีระ โชติธรรมาภรณ์

                    PRT4806 สหกิจศึกษาและฝึกประสบการณ์วิชาชีพเทคโนโลยีการพิมพ์

                    PTT2302 การพิมพ์สกรีน

                    PTT2601 การประเมินราคางานพิมพ์

              อาจารย์อภิญา มุ่งอ้อมกลาง

                    PPD1302 การถ่ายภาพดิจิทัล

                    PPD3603 ประกอบธุรกิจการพิมพ์ขนาดเล็กและขนาดกลาง

                    PTT3604 การตลาดในอุตสาหกรรมการพิมพ์

                    PTT4602 การประกอบธุรกิจการพิมพ์ขนาดเล็กและขนาดกลาง


    5.เทคโนโลยีความปลอดภัยและอาชีวอนามัย

              ดร.ณัฐพร  อารีรัชชกุล

                    IND3209 ภาษาอังกฤษสำหรับนักเทคโนโลยี

                    STO3404 การสร้างเสริมสุขภาพในสถานประกอบการ

              อาจารย์ธนวัฒน์  ชัยพงศ์พัชรา

                    STO2302 กายวิภาคศาสตร์และสรีรวิทยามนุษย์

              อาจารย์ธรรมรักษ์  ศรีมารุต

                    BFM4501 เทคโนโลยีสิ่งแวดล้อม

                    IND1105 ฟิสิกส์สำหรับนักเทคโนโลยี กลุ่มเรียน 101

                    IND1105 ฟิสิกส์สำหรับนักเทคโนโลยี กลุ่มเรียน002

                    STO3402 พิษวิทยาสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย กลุ่มเรียน 001

                    STO3402 พิษวิทยาสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย กลุ่มเรียน 101

                    STO4111 ความปลอดภัยในการใช้หม้อน้ำและถังความดัน

                    STO4908 สถิติ

                    STO2403 หลักการระบาดวิทยาในงานอาชีวอนามัย

              อาจารย์รจิพรรณ  แฝงจันดา

                    BFM4501 เทคโนโลยีสิ่งแวดล้อม

                    EIT2107 เทคโนโลยีความปลอดภัยและสิ่งแวดล้อม

                    IND1106 เคมีสำหรับนักเทคโนโลยี กลุ่มเรียน 001

                    IND1106 เคมีสำหรับนักเทคโนโลยี กลุ่มเรียน 002

                    STO1008 วิศวกรรมพื้นฐาน 1 กลุ่มเรียน 001

                    STO1008 วิศวกรรมพื้นฐาน 1 กลุ่มเรียน 101

                    STO2106 การป้องกันอุบัติภัยและระงับอัคคีภัย กลุ่มเรียน 001

                    STO2106 การป้องกันอุบัติภัยและระงับอัคคีภัย กลุ่มเรียน 101

                    STO3401 อาชีวเวชศาสตร์ความปลอดภัย

              อาจารย์อรัญ ขวัญปาน

                    STO4802 การฝึกประสบการณ์วิชาชีพเทคโนโลยีความปลอดภัยและอาชีวอนามัย

                    STO1102 หลักความปลอดภัยและอาชีวอนามัยในการทำงาน  001

                    STO1102 หลักความปลอดภัยและอาชีวอนามัยในการทำงาน  101

                    STO2105 เทคโนโลยีการบำรุงรักษาเพื่อความปลอดภัย

                    STO2202 หลักการควบคุมมลพิษจากสิ่งแวดล้อม  001

                    STO2202 หลักการควบคุมมลพิษจากสิ่งแวดล้อม  101

                    STO3204 การเก็บตัวอย่างและวิเคราะห์ตัวอย่างทางอาชีวอนามัย 001

                    STO3204 การเก็บตัวอย่างและวิเคราะห์ตัวอย่างทางอาชีวอนามัย 101


    6.สาขาวิชาออกแบบกราฟิกและมัลติมีเดีย

              ดร.พิบูล  ไวจิตรกรรม

                    GMD3131 การตลาดเพื่อการออกแบบ 001

                    GMD3131 การตลาดเพื่อการออกแบบ 002

                    GMD1110 ประวัติศาสตร์ศิลป์ 001

                    GMD1110 ประวัติศาสตร์ศิลป์ 002

                    GMD3901 ค้นคว้าวิจัย 001

              ดร.วัชราธร  เพ็ญศศิธร

                    IDS2703 Package Design 3

                    IDS1102 หลักการออกแบบ

                    IDS1102 หลักการออกแบบ

              อาจารย์ขวัญใจ สุขก้อน

                    GMD2705 การออกแบบสื่อสิ่งพิมพ์

                    GMD3141 การออกแบบเพื่อสภาพแวดล้อม

                    IDS1103 วาดเส้น

                    IDS4901 โครงการพิเศษ

              อาจารย์จิติมา  เสือทอง

                    IDS2701 ออกแบบบรรจุภัณฑ์ ๑ กลุ่มเรียน ๐๐๑

                    IDS2701 ออกแบบบรรจุภัณฑ์ ๑ กลุ่มเรียน ๐๐๒

                    IDS4805 สัมมนาการฝึกปฏิบัติการวิชาชีพออกแบบผลิตภัณฑ์

                    IND3203 ภาษาอังกฤษเพื่อการนำเสนองาน ๐๐๑

                    IND3203 ภาษาอังกฤษเพื่อการนำเสนองาน ๐๐๒

                    IDS2702 บรรจุภัณฑ์ 1

              อาจารย์ณาตยา  ปัญจโภคากิจ

                    GMD3304 การออกแบบภาพเคลื่อนไหว 2 มิติ

              อาจารย์ดวงรัตน์  ด่านไทยนำ

                    GMD1702 วิชาออกแบบกราฟิก 2 001

                    GMD1702 วิชาออกแบบกราฟิก 2 002

                    GMD2113  การถ่ายภาพเบื้องต้น 001

                    GMD2113  การถ่ายภาพเบื้องต้น 002

              อาจารย์สุภัทรา ลูกรักษ์

                    GMD1122 พื้นฐานคอมพิวเตอร์เพื่อการออกแบบกราฟิกและมัลติมีเดีย กลุ่มเรียน 001,002

                    GMD3302 การออกแบบโฆษณาสื่อผสม กลุ่มเรียน 002

                    GMD3303 เทคนิคการออกแบบภาพเคลื่อน กลุ่มเรียน 002

                    IDS1107 เขียนแบบ ๑ กลุ่มเรียน 001,002


    7.สาขาวิชาเทคโนโลยีไฟฟ้าอุตสาหกรรม

              ดร.ชนมภัทร  โตระสะ

                    EIT3901 โครงงานเทคโนโลยีไฟฟ้า1

                    EIT1701 อิเล็กทรอนิกส์เบื้องต้น

              ผศ.ชูเกียรติ

                    EIT3404 การขับเคลื่อนด้วยกำลังไฟฟ้า

              ผศ.อธิสมัย  โสพันธ์

                    EIT2401 เครื่องกลไฟฟ้า

                    EIT3406 เครื่องควบคุมแบบโปรแกรมได้

                    EIT3702 อิเล็กทรอนิกส์กำลัง

              รศ.ดร.ปรุงศักดิ์  อัฒพุต

                    ETI3506 การจัดการและการควบคุมคุณภาพทางไฟฟ้า

              อาจารย์ณัฐิดา จันหอม

                    EIT1701 ฟิสิกส์สำหรับนักเทคโนโลยีไฟฟ้า

                    EIT3503 พลังงานทดแทน

                    ELT1501 ฟิสิกส์สำหรับนักเทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์

                    FGE1101 ฟิสิกส์วิศวกรรม 001

                    FGE1101 ฟิสิกส์วิศวกรรม 002

                    EIT1101 ฟิสิกส์สำหรับเทคโนโลยีไฟฟ้า

              อาจารย์รัชศักดิ์  สารนอก

                    EIT4802 การฝึกประสบการณ์วิชาชีพไฟฟ้าหรือสหกิจศึกษา

                    EIT2106 วงจรไฟฟ้ากระแสสลับ

                    EIT3202 การออกแบบและติดตั้งระบบไฟฟ้า


    8.สาขาวิชาเทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์

              ผศ.ดร.นารีนาถ รักสุนทร

                    ELT1202 การวิเคราะห์วงจรไฟฟ้า

                    ELT1502 คณิตศาสตร์สำหรับนักอิเล็กทรอนิกส์ 1

                    ELT2505 เทคโนโลยีสารกึ่งตัวนำ

                    ELT3103 โครงข่ายประสาทเทียม

              ผศ.ดร.ศุภโยธิน ณ สงขลา

                    ELT1 2405 เทคโนโลยีดิจิตอล

                    ELT3509 การประยุกต์ใช้งานไมโครคอนโทรลเลอร์

                    ELT3509 การประยุกต์ใช้งานไมโครคอนโทรลเลอร์สำหรับหุ่นยนต์

              อาจารย์ พรภวิษย์ บุญศรีเมือง

                    CPE2201

                    EIT1602

                    ELT2407

                    ELT3604

              อาจารย์ณัฐพร หมั่นพลศรี

                    EIT1104 การวัดและเครื่องมือวัดทางไฟฟ้า

                    MQS1102 คณิตศาสตร์ 1

                    MQS1110 เคมีในอุตสาหกรรมและชีวิตประจำวัน

                    MQS3201 ระบบการบริหารงานคุณภาพ

              อาจารย์ณรงค์ ณรงค์์รัตน์

                    ELT3406 การเตรียมฝึกประสบการณ์วิชาชีพอิเล็กทรอนิกส์

                    ELT3602 เครือข่ายคอมพิวเตอร์

                    ELT3603 ปฏิบัติเครือข่ายคอมพิวเตอร์

                    ELT3607 ระบบการสื่อสารเคลื่อนที่

                    ELT3803 โครงงานเทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์ 2

              อาจารย์อภิรักษ์ ธิตินฤมิต

                    ELT1201 เครื่องมือวัดอิเล็กทรอนิกส์

                    ELT1203 ปฏิบัติวงจรไฟฟ้า

                    ELT1602 โปรแกรมคอมพิวเตอร์

                    FEE1101 การวิเคราะห์วงจรไฟฟ้า 002

                    FEE1101 การวิเคราะห์วงจรไฟฟ้า


    9.สาขาวิชาออกแบบสิ่งพิมพ์และบรรจุภัณฑ์

              อาจารย์พัชรินทร์  ทองชั่ง

                    PPD1401 หลักการออกแบบ

                    PPD2101 คอมพิวเตอร์เพื่อการออกแบบสิ่งพิมพ์และบรรจุภัณฑ์

                    PPD2401การออกแบบภาพประกอบและการจัดวางตัวอักษร

              อาจารย์ศุภวรรณ พันธ์เกาะเลิ่ง

                    PPD1301 พื้นฐานการพิมพ์

                    PPD2302 การพิมพ์ออฟเซต

                    PTT2303 การพิมพ์พื้นลึก

              อาจารย์สหภพ กลีบลำเจียก

                    PPD1402 องค์ประกอบศิลป์

                    PPD2403 หลักการออกแบบบรรจุภัณฑ์

                    PPD3404 การออกแบบหนังสือหนังสือพิมพ์

                    PPT2401 การออกแบบทางการพิมพ์

                    PTT2401 การออกแบบกราฟฟิกทางการพิมพ์

                    PTT2401 การออกแบบกราฟฟิกทางการพิมพ


    10.สาขาวิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์

              อาจารย์ขวัญเรือน  รัศมี

                    CPE4201 โครงงานวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ 2

                    FGE1104 คณิตศาสตร์วิศวกรรม 1 001

                    FGE1104 คณิตศาสตร์วิศวกรรม 1 002

                    FGE2101 คณิตศาสตร์วิศวกรรม 3

              อาจารย์ธนภรณ์ พันธุปรีชารัตน์

                    CPE2204 โครงสร้างข้อมูลและขั้นตอนวิธี

                    CPE2205 ระบบฐานข้อมูล

              อาจารย์รวิ อุตตมธนินทร์

                    CPE2207 การจำลองระบบดิจิทัล

                    CPE4411 คอมพิวเตอร์กราฟิกส์และแอนนิเมชัน

                    FGE3101 สัมมนาสำหรับวิศวกร

              อาจารย์เศรฐกาล โปร่งนุช

                    CPE2203 สถาปัตยกรรมคอมพิวเตอร์

                    CPE3401 พื้นฐานเทคนิคการเข้ารหัสและการรักษาความมั่นคงในเครือข่าย

                    CPE4401 ความมั่นคงของเครือข่ายคอมพิวเตอร์และการประยุกต์

                    CPE4402 ปฏิบัติการเครือข่ายคอมพิวเตอร์และความมั่นคง

              อาจารย์อภิสิทธ์ รัตนาตรานุรักษ์

                    CPE2206 ระบบปฏิบัติการ

                    CPE4301 การนาเสนองานด้านวิศวกรรมเป็นภาษาอังกฤษ

                    FEE1102 การโปรแกรมคอมพิวเตอร์


    11.สาขาวิชาการออกแบบตกแต่งภายในและนิทรรศการ

              ดร.ปรีชาญา  ครูเกษตร

                    INE4802 การฝึกประสบการณ์วิชาชีพการออกแบบตกแต่งภายในและนิทรรศการ

                    IDS1102 หลักการออกแบบ

                    IDS1104 การออกแบบทัศนศิลป์

                    IND3203 ภาษาอังกฤษเพื่อการนาเสนอ

                    INE1101 ประวัติศาสตร์ศิลป์

                    INE4902 โครงการพิเศษการออกแบบตกแต่งภายในและนิทรรศการ

              อาจารย์กิตติศักดิ์ เตชะกาญจนกิจ

                    IDS2111 เทคนิคการนำเสนองาน

                    IDS2406 ออกแบบตกแต่งภายใน 3

                    IDS3208 ออกแบบด้วยคอมพิวเตอร์ 2

                    INE4801 การเตรียมฝึกประสบการณ์วิชาชีพออกแบบตกแต่ง

              อาจารย์ญานินทร์  รักษ์วงศ์วาน

                    INE3202 การวิเคราะห์งานออกแบบ

              อาจารย์ตะโพน นิ่มแสวง

                    IDS3109 ออกแบบด้วยคอมพิวเตอร์ 3

                    INE2202 การออกแบบนิทรรศการ 1

                    INE3201 การออกแบบนิทรรศการ 2

                    INE4901 สัมมนาการฝึกปฏิบัติการวิชาชีพการออกแบบตกแต่งภายใน

              อาจารย์พรชัย ตามถิ่นไทย

                    IDS1103 การวาดเส้น 1

                    INE3203 การออกแบบแสงสว่าง 1

              อาจารย์ศรีดารา ติเพียร

                    IDS1107 เขียนแบบ 1

                    IDS2404 ออกแบบตกแต่งภายใน 1


    12.สาขาวิชาบริหารทรัพยากรอาคาร

              ดร.เปี่ยมจันทร์ ดวงมณี

                    BFM1701 เศรษฐศาสตร์

              อาจารย์จิตราวดี  รุ่งอินทร์กันกา

                    ARC3602 การเขียนแบบงานสถาปัตยกรรมด้วยคอมพิวเตอร์

                    ARC3602 การเขียนแบบงานสถาปัตยกรรมด้วยคอมพิวเตอร์

                    ARC4801 เตรียมฝึกประสบการณ์วิชาชีพสถาปัตยกรรม

                    BFM4907 โครงการพิเศษ

                    BFM1305 การศึกษาแบบสถาปัตยกรรม

                    BFM4803 เตรียมฝึกประสบการณ์

                    CAA1307 แนวความคิดในการออกแบบ

                    CAA2303 เทคนิคสถาปัตย์ 2

              อาจารย์ตฤษนันท์  บุญมั่ง

                    BFM3701 การบริหารทรัพยากรอาคาร

              อาจารย์พิชา  ศรีพระจันทร์

                    BFM3414 การบริหารงบประมาณและควบคุมค่าใช้จ่าย

                    BFM4507 การบริหารงานก่อสร้าง

                    CAA2407 เทคโนโลยีการก่อสร้าง 2 (คอมพิวเตอร์เพื่องานสถาปัตยกรรม)

                    IND1105 ฟิสิกส์สำหรับนักเทคโนโลยี (บริหารทรัพยากรอาคาร)

              อาจารย์มนพันธ์  สีขาว

                    BFM3401 วัสดุอาคารและการบำรุงรักษา

                    BFM4906 สัมมนาวิชาชีพ FM

                    CAA1301 การเขียนแบบสถาปัตยกรรม


    13.สาขาวิชามาตรวิทยาและระบบคุณภาพ

              อาจารย์ทศพร นาคน้อย

                    IEM2502 การจัดการวัสดุ

                    MQS1602 โปรแกรมคอมพิวเตอร์

                    MQS2103 สถิติสำหรับนักมาตรวิทยาและระบบคุณภาพ

                    MQS2205 มาตรวิทยาอุณหภูมิ

                    MQS3901 โครงงานมาตรวิทยาและระบบคุณภาพ

              อาจารย์วิรัตน์  เปล่งแสงมาศ

                    EIT1104 การวัดและเครื่องวัดไฟฟ้า

                   MQS3205 English for Metrologists 1

                    MQS 3202 ระบบคุณภาพของห้องปฏิบัติการทดสอบและสอบเทียบ

                    MQS1101 ฟิสิกส์สำหรับนักมาตรวิทยา1-57

              อาจารย์วีระ ตุลาสมบัติ

                    MQS2101 หลักการมาตรวิทยา

                    MQS2204 มาตรวิทยาเชิงกล 1

                    MQS3301 มาตรวิทยามิติ 2

                    MQS3304 ปฏิบัติการการสอบเทียบเครื่องมือวัด 1

                    MQS1203 คณิตศาสตร์ 2


    14.สาขาวิชาสถาปัตยกรรม

                    ARD1604 การเขียนแบบเบื้องต้น

                    ARD1606 ประวัติศาสตร์สถาปัตยกรรมและการออกแบบ 1

                    ARD1501 การออกแบบสถาปัตยกรรม 1

                    ARD1601 การวาดเส้นและแสดงผลงาน 1

                    ARD1603 การออกแบบเบื้องต้น


     

08. 2017